



TUME YA KUPOKEA MALALAMIKO DHIDI YA MAWAKILI

FOMU YA MSAADA

MUHTASARI WA MALALAMIKO DHIDI YA WAKILI

Tafadhali kamilisha sehemu zote kwenye fomu hii. Unapotoa hati kwa tume, tuma nakala tu . Hati zote zinazopokelewa, zitabakia kuwa mali ya Tume.

Tume ya Kupokea Malalamiko dhidi ya Mawakili itatathmini malalamiko yako kwa kuamua kama itaanzisha uchunguzi na kuleta mashtaka. Utafahamishwa uamuzi wetu kwa barua. Asante kwa ushirikiano wako.

Sehemu ya Kwanza – Maelezo ya Binafsi

1. (a) Jina lako kamili
- (b) Cheo (Bw/Bi/Binti/Nyengine).....
- (c) Nambari ya kitambulisho,pasipoti au leseni ya kuendesha gari.....
2. Anwani ya posta
3. Makazi: Mji.....
- Kaunti..... Kaunti Ndogo.....
- Divisheni..... Lokesheni.....
- Lokesheni Ndogo.....
4. Namba za simu:
- Simu ya mkono Ofisi.....
- Nyumbani.....
5. Anwani ya barua pepe
6. Je, umefanya malalamiko haya kwa niaba ya mtu mwingine kama vile mteja wa wakili au jamaa?
7. Kama umeyaleta kwa niaba ya mtu mwingine, tafadhali tueleze:
-
-(a) jina kamili
-
-(b)sababau ya
- kullalamika kwa niaba ya mtu mwingine
-
-(c) je, wewe una ruhua
- ya kufanya malalamiko kwa niaba ya mtu hutu?
- Kama ndiyo, ambatanisha idhini ya maandishi.
- Kama hapana, tafuta idhini ya maandishi

Sehemu ya Pili – Wakili Ambaye Unamlalamikia

8. Jina kamili la wakili

9. Jina la kampuni yake, kama inatumika

10. Anwani ya posta ya wakili.....
11. Eneo la ofisi yake

12. Namba ya simu: Ofisi..... Simu ya mkono.....
13. Anwani ya barua pepe.....
14. Wakili unayemlalamikia anakuakilisha? Ndio La
15. Kama siyo wakili wako, anamwakilisha nani? (eg mwenye nyumba, mwajiri).....
16. Ulimwajiri wakili mwaka gani?

17. Kama wakili unayemlalamikia ni wakili wako, tafadhali jibu maswali yafuatayo:
- (a) Wewe umemweleza wakili wako malalamiko yako kwa maandishi ama umewaambia mawakili wengine katika kampuni yake? Ndio La
- (i) Kama umemwambia mtu, andika jina lake?.....
- (ii) Namba ya kumbukumbu ya faili ya wakili?.....
- (iii) Kama umelalamika, ambatisha nakala ya nyaraka husika Zimeambatishwa Hazija ambatishwa
- (iv) Kama hujalalamika kwa maandishi , eleza sababu zako kwa ufupi.....
- (b) Ni mwaka gani ulipomlalamikia wakili wako.....
- (c) Wakili amukwambia kua hatakuakilisha tena? Ndio La

- (d) Kesi unayoilalamikia limekamilishwa? Ndio La
- (e) Kama imekamilishwa, umepokea taarifa ya ada? Ndio La (Ambatisha nakala kama inapatikana)
- (f) Makubaliano juu ya ada kati ya wewe na wakili wako yameandikwa? : Ndio La (Ambatisha nakala ya makubaliano)
- (g) Umemlipa wakili wako ada yoyote? Ndio La
- (i) Kama umelipa, ni kiasi gani umemlipa?.....
-
- (ii) Ulipatiwa risiti? Ndio La (Tafadhali ambatanisha nakala ya risiti)
- (h) Kama hakuna maandishi kuthibitisha mkataba wenu, tafadhali eleza ulivyoelewa kuhusu malipo kwa wakili wakio wa ada na gharama.....
- (i) Umemlipa wakili wako adaau gharama zozote?
- (j) Je, wakili amekuchukuwa mahakamani kwa ajili ya ada kutolipwa? Kama ndiyo, ni lini wakili kuanza kesi mahakamani?.....
- Tafadhali kumbuka kuwa tume haiwezi kushughulikia malalamiko kama wakili amechukua hatua za kisheria ili kulipwa gharama zake.

18. Umemuajiri wakili mpya kukuakilisha katika kesi yako? Ndio La
- Kama una wakili mpya, tafadhali toa maelezo yake. Tungependa kuasiliana naye. Hututakulipisha:
- (a) Jina kamili la wakili mpya:.....
-
- (b) Jina la kampuni yake:.....
-
- (c) Mawasiliano ya wakili mpya:
- (i) Anwani ya posta.....
-
- (ii) Eneo ya ofisi yake
-
-
- (iii) Namba ya simu: Ofisi. Simu ya mkono.....
- (iv) Anwani ya barua pepe
-
-

- (k) Ulimwajiri wakili wako mpya wakati gani?.....

- (l) Tunaweza kuwasiliana na wakili wako mpya kuhusu lalamiko hili ? Ndio La

Sehemu ya Tatu – Aina Ya kazi Husika
(Lazima kuikamilisha sehemu hii)

19. (a) Eleza kwa kifupi ni aina gani ya kazi ya kisheria uliyompa wakili wako kuifanya:.....

.....

(b) Ni nini hali ya kazi hadi sasa?.....

.....

(d) kama kesi imeplekwa mahakamani, tafadhali toa maelezo, ikiwa na pamoja na mahakama kesi iliyopelekwa, pande zinazohusika, na ya kesi, na hatua zilizochukuliwa

.....

Sehemu ya Nne – Maelezo Zaidi Kuhusu Kesi Husika

20. Jina la marehemu?.....

.....

21. Tarehe ya kifo?

.....
.....

22. Jina na anwani ya

wasii.....

.....

23. Wewe ni walengwa was mali?

.....
.....

24. Majina na anwani ya walengwa

.....
.....

25. Kama kesi inahusu ajali ya barabara, tafadhali jibu maswali yafuatayo kikamilifu.

Ambatisha nakala ya polisi (abstract):

(a) Majina ya watu walioumia au kufariki

.....
.....
.....
.....
.....
.....
.....
.....
.....
.....
.....
.....

(b) Jina na anwani la mshtakiwa

.....
.....
.....
.....
.....
.....

(c) Jina na anwani ya kampuni ya

bima.....

.....
.....
.....
.....
.....

- (d) Sera ya bima ya simu (policy number).....
.....
 - (e) Namba ya madai ya bima (claim number).....
.....
 - (f) Kiasi cha fidia kilichotolewa na mahakama au kukuabaliwa:
Ksh.....
 - (g) Kiasi ulicholipwa wewe au kulipwa walengwa:
Kshs.....
.....
-

Sehemu ya Tano – Ni nini Hasa Malalamiko Yako

26. Eleza kwa ufupi nini huridhiki nacho na kwa nini, na kwa nini unafikiri wakili alifanya makosa au nini alishindwa kufanya.....

.....

Sehemu ya Sita– Kuweka Malalamiko Yako

27. Tafadhali sema nini ungependa kufanyika ili kurekebisha au kuweka mambo sawa:.....

.....

TAMKO: Ninathibitisha kwamba maelezo yaliyotolewa hapo juu ni sahihi na kweli na kwamba naelewa kuwa naweza kupatikana na hatia ikipatikani kuwa habari hizo siyo za kweli.

Tarehe.....

Sahihi.....

Tuma Kwa:

Katibu

Tume ya Kupokea Malalamiko Dhidi ya Mwakili

Jumba la Sheria, Orofa ya 5

Harambee Avenue

SLP 48048 – 00100, Nairobi

Simu: +254-20-227461, 251915

Fax 315317

Anwani ya barua pepe: acc@kenya.go.ke