



TUME YA KUPOKEA MALALAMISHI DHIDI YA MAWAKILI

FOMU YA MSAADA MUHTASARI WA MALALAMISHI DHIDI YA WAKILI (Tafadhali jaza kwa herufi kubwa)

Tafadhali kamilisha sehemu zote kwenye fomu hii. Unapotoa hati kwa tume, tuma nakala tu. Hati zote zinazopokelewa, zitabakia kuwa mali ya Tume.

Tume ya Kupokea Malalamishi dhidi ya Mawakili itatathmini malalamishi yako kwa kuamua kama itaanzisha uchunguzi na kuleta mashtaka. Utafahamishwa uamuzi wetu kwa barua. Asante kwa ushirikiano wako.

Sehemu ya Kwanza – Maelezo ya Binafsi

1. a) Jina lako kamili: Jina la Ukoo/Mwisho.....
Jina la Kwanza:..... Jina Lngine.....
a) Cheo (Bw/Bi/Binti/Nyengine).....
b) Nambari ya kitambulisho, pasipoti au leseni ya kuendesha gari.....
.....
2. Anwani ya posta
3. Makazi..... Mji.....
Kaunti..... Kaunti Ndogo.....
Divisheni..... Lokesheni.....
Lokesheni Ndogo.....
4. Namba za Simu:
Simu ya mkono..... Ofisi.....
Nyumbani.....
5. Anwani ya barua pepe.....
6. Tunaweza kuwasailiana na jamaa yako wa karibu wakati wa tukio wa kifo ama kama haujiwezi? ☐ Ndio ☐ La
Kama ni Ndio, peana maelezo ya jamaa yako wa karibu:
Jina la jamaa wa karibu.....
Namba ya simu ya jamaa wa karibu.....
Anwani ya posta..... Anwani ya barua pepe.....
7. Je, umefanya malalamishi haya kwa niaba ya mtu mwingine kama vile mteja wa wakili au jamaa? ☐ Ndio ☐ La

8. Kama ni ndio, umeyaleta kwa niaba ya mtu mwengine, tafadhali tueleze:
- a) Jina kamili la mteja na anwani yake.....
.....
 - b) Sababu ya kulalamika kwa niaba ya mtu mwengine.....
.....
.....
.....
 - c) Je, wewe una ruhusa ya kufanya malalamishi kwa niaba ya mtu huyu?
 - Kama ni Ndio, ambatanisha idhini ya maandishi
 - Kama hapana, tafuta idhini ya maandishi

Sehemu ya Pili – Wakili Unayemlalamikia

9. Jina kamili la wakili: Jina la Ukoo/Mwisho.....
Jina la Kwanza:..... Jina Lingine.....
- a) Jina la kampuni yake kama inatumika.....
 - b) Namba ya mawakili kwa kampuni ya wakili: ☐ Mtaalamu wa Pelee ☐ 2 - 10
☐ Zaidi ya 11 ☐ Haijulikani
 - c) Anwani ya posta ya wakili..... Msimbo wa posta.....
 - d) Mji.....
 - e) Eneo la ofisi la wakili.....
Jumba..... Kaunti.....
Barabara/Mtaa..... Mji.....
 - f) Namba ya Ofisi ya Wakili: Ofisi.....
Simu ya Rununu.....
 - g) Anwani ya barua pepe.....
10. Eleza uhusiano wako na wakili ambaye unamlalamikia:
- | | |
|--|--|
| ☐ Mimi ni mteja | ☐ Mimi ni wakili mpinzani |
| ☐ Mimi ni mteja wa zamani | ☐ Mwingine..... |
| ☐ Mimi ni mteja mpinzani | |
11. Kama wewe ni mteja eleza:
Tarehe ya kuwasiliana mara ya kwanza na wakili.....
Tarehe ya kuwasiliana mara ya mwisho na wakili.....
12. Wakili unayemlalamikia anakuakilisha? ☐ Ndio ☐ La
- Kama wakili unayemlalamikia ni wakili wako, tafadhali jibu maswali yafuatayo:
- (a) Wewe umemweleza wakili wako malalamishi yako kwa maandishi ama umewaambia mawakili wengine katika kampuni yake? ☐ Ndio ☐ La
 - (i) Kama umemwambia mtu, andika jina lake?.....
 - (ii) Kama umelalamika, ambatisha nakala ya nyaraka husika
☐ Zimeambatishwa ☐ Hazija ambatishwa

(iii) Kama hujalalamika kwa maandishi, eleza sababu zako kwa ufupi.....
.....
.....

(iv) Namba ya kumbukumbu ya faili ya wakili.....

(b) Ni mwaka/tarehe gani ulipomlalamikia wakili wako kwa mara ya kwanza.....

(c) Wakili amekwambia kua hatakuakilisha tena? ☐ Ndio ☐ La

(d) Ni wakati/tarehe gani ya mwisho ulipowasiliana na wakili na kulitokea nini wakati huo?.....
.....
.....
.....

(e) Kesi unayoilalamikia imekamilishwa? ☐ Ndio ☐ La

Kama imekamilishwa, umepokea taarifa ya ada/ankara ya malipo/madai ya gharama ya mahakama kutoka kwa wakili? ☐ Ndio ☐ La (*Ambatisha nakala kama inapatikana*)

(f) Makubaliano juu ya ada kati ya wewe na wakili wako yameandikwa?

☐ Ndio ☐ La (*Ambatisha nakala ya makubaliano*)

(g) Kama hakuna maandishi kuthibitisha mkataba wenu, tafadhali eleza ulivyoelewa kuhusu jinsi ya kulipa wakili wako ada na gharama zingine
.....
.....
.....

(h) Umemlipa wakili wako ada au gharama yoyote? ☐ Ndio ☐ La

(i) Kama umelipa, ni kiasi gani umemlipa?.....

(ii) Ulipatiwa risiti? ☐ Ndio ☐ La (Tafadhali ambatanisha nakala ya risiti)

(i) Je, wakili amekushitaki mahakamani kwa ajili ya ada kutolipwa? Kama ndiyo, ni lini wakili kuanza kesi mahakamani?.....

Tafadhali kumbuka kuwa tume haiwezi kushughulikia malalamishi kama wakili amechukua hatua za kisheria ili kulipwa gharama zake.

13. Umemuajiri wakili mpya kukuwakilisha katika kesi yako? ☐ Ndio ☐ La

Kama una wakili mpya, tafadhali toa maelezo yake. Tungependa kuwasiliana naye bila malipo yoyote kwako:

a) Jina kamili la wakili: Jina la Ukoo/Mwisho.....

Jina la Kwanza:..... Jina Lingine.....

b) Jina la kampuni yake.....

c) Mawasiliano ya wakili mpya:

(i) Anwani ya posta..... Msimbo wa posta.....

(ii) Eneo la ofisi ya wakili mpya:

Jumba..... Barabara/Mtaa.....

Mji.....

(iii) Telephone number:

Ofisi Simu ya Rununu.....

(iv) Anwani ya barua pepe.....

14. Ulimwajiri wakili wako mpya wakati/tarehe gani?.....

15. Tunaweza kuwasiliana na wakili wako mpya kuhusu malalamishi haya? ☐ Ndio ☐ La

Sehemu ya Tatu – Aina ya Kazi Inayohusika

(Lazima kuikamilisha sehemu hii)

16. a) Eleza kwa kifupi ni aina gani ya kazi ya kisheria uliyompa wakili wako kuifanya?.....

.....

.....

.....

.....

.....

.....

.....

b) Je kazi ya kisheria iliyofanyika hadi sasa ikoje?.....

.....

.....

.....

.....

.....

c) Kama kesi imeplekwa mahakamani, tafadhali toa maelezo, ukijumuisha numba ya kesi, mahakama ambayo kesi ilipelekwa, pande zinazohusika na kesi, mahali ilipofikaa /hatua zilizochukuliwa? Pia, ambatanisha makarati yoyote ya mahaka uliyo nayo.....

.....

.....

.....

.....

.....

Sehemu ya Nne – Maelezo Zaidi Kuhusu Kesi Husika
(Lazima kuikamilisha sehemu hii)

17. Jina la marehemu?.....

18. Tarehe ya kifo.....

19. Majina na anwani za wale wanaoshughulikia maswala ya marehemu (k.m. msimamizi).....

.....
.....
.....
.....

20. Je wewe ni mnufaika wa mali ya marehemu? ☐ Ndio ☐ La

21. Majina na anwani ya wanufaika wengine wa mali ya marehemu.....

.....
.....
.....
.....

22. Kama kesi inahusu ajali ya barabara, tafadhali jibu maswali yafuatayo kikamilifu.

Ambatisha nakala ya polisi (*abstract*):

(a) Majina ya watu walioumia au

kufariki.....
.....
.....
.....
.....
.....

(b) Jina na anwani la mtu aliyepokea bima/mshtakiwa, kama yuko.....

.....
.....
.....
.....
.....
.....

(c) Jina na anwani la kampuni iliyepeana bima.....

.....
.....
.....
.....
.....
.....

- (d) Sera ya bima ya simu (policy number).....
- (e) Namba ya madai ya bima (claim number).....
- (f) Kiasi cha fidia kilichotolewa na mahakama au kukubaliwa: Kes.....
- (g) Kiasi ulicholipwa wewe au kulipwa walengwa/wanufaika: Kes.....

KUMBUKA: Tafadhali ambatanisha hati zote muhimu ili kuunga mkono malalamiko yako na orodha za hati hizi

Sehemu ya Tano – Ni nini hasa Malalamishi Yako

23. Eleza kwa ufupi nini huridhiki nacho na kwa nini, na nini unafikiri wakili alifanya makosa au nini alishindwa kufanya.....

.....

.....

.....

.....

.....

.....

.....

.....

.....

.....

.....

.....

.....

.....

.....

.....

.....

.....

.....

.....

Sehemu ya Sita – Ni nini hasa Malalamishi Yako

24. Tafadhali sema nini ungependa kufanyika ili kurekebisha au kuweka mambo sawa:

☐ Hati/faili yangu irudishwe kwangu

Kama ni hivyo, tafadhali taja hati ambazo unataka zirudishwe

.....

.....

.....

.....

.....

.....

.....

.....

.....

.....

☐ Kuboresha mawasiliano na wakili

☐ Kuboresha huduma zinazotolewa na wakili

☐ Pokea ombi la msamaha kutoka kwa wakili

☐ Kutatua mzozo wangu kuhusu ada

☐ Kutatua mzozo wangu na wakili

☐ Ingingine.....
.....
.....
.....
.....
.....

TAMKO: Ninathibitisha kwamba maelezo niliyotoa hapo juu ni sahihi na kweli. Naelewa kuwa maelezo hao yanaweza kufichuliwa kwa wakili na kuwa naweza kupatikana na hatia ikipatikani kuwa habari hizo siyo za kweli.

Tarehe.....

Sahihi.....

Tuma fomu iliyojazwa pamoja na viambatanisho vilivyochanganuliwa kwa:

Katibu,

Tume ya Kupokea Malalamishi Dhidi ya Mawakili

Jumba la Benki ya Cooperative, Orofa ya 20

Barabara ya Haile Selassie

S.L.P. 48048 – 00100, Nairobi

Simu: +254-20-2224029

Anwani ya Barua Pepe: acc@ag.go.ke